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Kuzimu ni Halisi, nilikwenda huko! 
na Jennifer Perez 

Ushuhuda wa msichana mwenye umri wa miaka 15 ambaye alilelewa katika Familia ya Kikristo. 

lakini baadaye alirudi nyuma katika safari yake ya wokovu, alijikuta akitumia madawa ya 

kulevya kupindukia, akafa, na kupelekwa Kuzimu. Kwa neema tu, alipewa nafasi ya pili na 

mpango/ ujumbe wa haraka wa kuja tena na kuonya waliovuguvugu na waliopotea, 
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Mungu akubariki kaka na dada, ningependa ufungue Biblia 

yako na urejee Yoeli 2:28 "Na baada ya hayo, nitamimina 

Roho yangu juu ya watu wote wana wenu na binti zenu. 

watatabiri, wazee wenu wataota ndoto, na vijana wenu 

wataona maono. " 

Jina langu ni Jennifer Perez na mimi nina umri wa miaka 15. Ni 

vigumu kwa kijana kama mimi kuja kwenu na kutambua/kukiri 

makosa yangu mwenyewe. Lakini kwa msaada wa Roho 

Mtakatifu, Yeye atanisaidia, na kunipa mimi nguvu ninazohitaji. Awali ya yote nataka kusema 

kwamba hii ni kwa Heshima na Utukufu wa Bwana wangu Yesu Kristo. Sitaki kusema 

fundisho/msingi au kuweka fundisho/msingi mpya, ninakwenda tu kuwaambia kile nilichokiona, 

nikasikia, na kukihisi.  

Ningependa kukuambia kidogo kuhusu familia yangu. Wazazi wangu ni Wakristo, na wao daima  

wamekuwa wakinifundisha mimi mifano mizuri, na njia ya Bwana. Nilikuwa Mkristo miaka 3 

iliyopita, nilipokiri Yesu na kumkubali awe Bwana na Mwokozi wangu 

kupitia kwa ndugu/kaka Nicky Cruze . Nilitembea katika njia ya Bwana 

kwa miaka 2. Lakini nilipoanza High School, nilianza kuasi na kuacha njia 

ya Bwana. Nilikuwa muasi kwa wazazi wangu na nikajitumbukiza kwenye  

madawa ya kulevya. Rafiki zangu walinifundisha kufanya mambo hayo. 

Mimi nilifikiri bado nilikuwa Mkristo, na kwamba naweza kuwaleta 

marafiki zangu kuwa Wakristo. Lakini badala yake, walinivuta nyuma katika ulimwengu. 

Ndivyo nikazidi kuwa muasi hata kwa wazazi wangu, na wao walidhani ilikuwa tu kitu cha 

kwawaida vijana hupitia. Lakini kwa kweli, ilikuwa ni madawa ya kulevya yaliyofanya mimi 

kufanya hivyo. Roho za uovu ziliingia ndani yangu, ilikuwa ndio wakati mimi nilikuwa muasi 

kwao. Walikuwa wakali juu yangu, hawakuniruhusu kwenda nje mahali popote, hata kutumia 

muda wa usiku nikiwa katika nyumba ya rafiki. siku zote nilifanya vitu kwa ujanja au nyuma ya 

migongo yao. Nilitoroka shule, ilikuwa ni vigumu hata kwenda shule, ilimradi tu kuendeleza  

tabia yangu. Nilikuwa katika hatua mbaya ya kupata ulevi wa madawa (addiction ), lakini Bwana 

aliniondoa nje ya yote hayo.   

Kama nilivyosema, mimi nilikuwa Mkristo. Ushahidi wangu ulianzia mei 2, 1997. Mimi 

nilikuwa na rafiki, na tulikuwa marafiki tu, hakuna kitu zaidi ya hapo, naye alijua hivyo pia. 

Mimi nilifikiri nilikuwa nimemjua, lakini kumbe sikuwa nimejua kwa halisi alikuwa nani. Huo 

usiku, alinipigia na kuniuliza kama tunaweza kutoka pamoja.Wazazi wangu hawakuwa 

nyumbani. Walikuwa kwenye mkutano wa maombi, kama kila Ijumaa. Niliwaambia wazazi wang

u kuwa nilitaka kukaa nyumbani kwa sababu nilijihisi mgonjwa.  
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Mimi nilikuwa ninawadaganya, kwa sababu nilikuwa na mipango ya kwenda nje usiku na rafiki 

yangu huyo tofauti, lakini wazazi wangu hawakuniachia kwenda kwa rafiki yangu. Hivyo 

waliniamuru kukaa nyumbani, walipokwenda kwenye mkutano wa Maombi, rafiki yangu alinipi

gia. Akaniambia, "Kwa nini usitoke, kila mtu wakati huu anatoka?" nilijifikiria mwenyewe. 

"Sitaki kuwa mtukutu kwa wazazi wangu, lakini labda nikitoka kwa ujanja, wazazi wangu 

wasingekuja kujua kamwe ", na ndivyo nilivyofanya usiku wazazi wangu waliporudi nyumbani, 

na kulala usingizi. Nilikuwa tayari kuchoropoka hivyo nilimpigia rafiki yangu na kumwambia 

anisubirie katika kona ya mtaa wangu. Nilimwambia asipitie nyumbani kwa sababu sauti 

inaweza kuwaamsha wazazi wangu, na kuharibu kila kitu. 

Hivyo nikaweka mito chini ya blanketi na kuruka kupitia dirishani. Ninaishi katika nyumba 

yenye ghorofa mbili na madirisha yote mawili ya nyumba yangu yana nati inazozishikilia lakini 

kwa sababu wazazi wangu walikuwa wakiniamini, dirisha langu halikuwa na nati zinazoshikilia, 

na kwa kuwa ninaishi katika nyumba yenye ghorofa mbili, hivyo nikachukua uaminifu wao 

kama kigezo cha mimi kuruka kutoka juu na nikatua chini. Bwana alikuwa na mpango na kila 

kitu kwa sababu ningeweza hata kuvunjika mguu wangu, na hiyo ingeharibu kila kitu ambacho 

alipanga kwa ajili yangu. Nikatembea kuelekea mtaani, na rafiki yangu alikuwepo tayari 

akinisubiri. 

Nilipoingia kwenye gari niliona vijana watatu na msichana mmoja. Nikajiwazia mwenyewe 

sitaenda kufanya chochote, nitakunywa sana na kutumia madawa ya kulevya, na kufurahi sana 

ila sitaweza kufanya zaidi ya hapo, lakini nilihofia wanaweza kuchukulia hali yangu hiyo kama 

nafasi yao kunifanyia chochote. Nikaingia katika gari, kisha tukaondoka. Kabla, wakati 

nilipokuwa nazungumza na rafiki yangu katika simu, alisema kwamba tutakuwa 

tukizungukazunguka mji tu. Mimi nikasema "sawa hiyo inaonekana kuwa safi", ndio maana 

nilikwenda. Sikudhania kuwa angenichukua mpaka kweye moteli. Lakini ndipo waliponipeleka, 

tulipofika walitushusha katika chumba chenye huduma ya kufulia ambacho ni cha moteli hiyo, 

wakatuambia tuwasubiri pale; wakasema wanakwenda kumchukua rafiki mwingine, nikasema 

sawa, lakini nilihisi walikwenda kupanga chumba.Waliporudi kutuchukua ,walitupeleka katika 

hicho chumba. Wakasema, "msijali, wekeni imani yenu kwetu Sisi hatuta kwenda kufanya 

chochote!, Tunakwenda kumsubiri   rafiki yetu mwingine aje, na kisha tutaondoka wote kwa 

pamoja "Kwa hiyo mimi nikaweka imani yangu kwa rafiki zangu, mimi nilidhani kamwe 

wasingeweza kunidhuru, lakini kwa kweli sikuwa nimefahamu marafiki zangu walikuwa ni watu 

wa namna gani.  Mara ya kwanza, tulikuwa tukizungumza tu, hivyo nikasema, "wakati sisi 

tunawasubiri, kwa nini tusipate kitu cha kunywa? "Hivyo mimi na rafiki yangu tukaondoka mle 

chumbani, na kutembelea kwenye mgahawa mdogo mbele ya moteli.  Tukanunua sprite tatu na 

kisha tukarudi chumbani. Wakaanza kumimina Sprite katika vikombe. Hawakuleta mfuko au 

kitu chochote kwamba kinachoonekana kinatuhuma, kwamba kingenifanya niwaze kuwa 

wanataka kuweka kitu chenye madhara katika kinywaji changu au kunifanyia chochote. 

ilionekana hakuna hatia yeyote  Nilikwenda chooni kurekebisha nywele zangu na kufanya 

mambo ya kisichana, na nilipotoka kikombe changu kilikuwa tayari kimekwisha hudumiwa 
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nikaweka jojo (gum) yenye ladha ya strawberry kinywani mwangu, na kuanza kunywa kile 

nilichofikiri kuwa sprite yangu. 

Baada ya hili, sijui nini kilitokea. Lakini nilipopata kuona, nilihisi roho yangu ikitoka nje ya 

mwili wangu. Nilikuwa tayari katika hospitali; nikaona madaktari na wauguzi wote 

wamenizunguka karibu yangu. Wakati nilipokuwa nje ya mwili wangu, niliona mwili wangu juu 

ya kitanda. Wewe unajua jinsi unavyoonekana ukijiangalia katika kioo, unaweza kuona taswira. 

Lakini ile haikuwa taswira bali, niliona mwili wangu pale juu ya kitanda. 

Nilipogeuka nyuma, kulikuwa na watu 2 wamevaa nguo nyekundu, "wakija tulipo" wakanishika 

mimi, mmoja katika kila mkono. Walinipeleka hadi mahali, na wakati nilipoangalia ni wapi 

ilikuwa ni mbinguni! Kitu cha kwanza kuona tazama ilikuwa ni ukuta mkubwa sana. Ulikuwa ni 

mweupe na umepanda juu hata usiweze kuona na mwisho wake, katikati ya ukuta ulikuwepo 

mlango, mlango mrefu, lakini ulikuwa umefungwa.  Katika Agano la Kale, Musa anaongea kwa 

habari ya hema na anaeleza sifa zake. Nami nilikumbuka hili, na nikaona kuta zake zinafanana 

na jengo hilo. Pembeni mwa mlango, kulikuwa na kiti kikubwa, na kulikuwa na kiti kidogo 

katika mkono wa kuume. Navyo vilionekana  vimeundwa kwa dhahabu , na upande wangu mimi 

wa kuume ulikuwa ni mlango mkubwa mweusi, palionekana ni giza kuzunguka eneo lile lote 

lakini nilifahamu kwa sababu ya kitasa. Ulikuwa ni mlango mbaya. Upande wangu wa kushoto 

ilikuwa ni paradiso, kulikuwa na miti, maporomoko ya maji safi ,ilikuwa ni sehehmu nzuri sana 

yenye amani ila hapakuwa na mtu.  

Nikaangalia nikamuona Baba mbele yangu, sikuwa nimeona sura yake, kwa sababu ya utukufu 

wake, ulikuwa mkubwa, unaangaza sana, uliangaza mbingu yote.Utukufu wake unafanya kila 

kitu kuangaza. Hakukuwa na jua, mwezi, nyota, yeye ndiye alikuwa mwanga. Niliweza kuona 

mwili wake, mwili wake ulikuwa pamoja na wa mwana, walikuwa kila mmoja ndani ya 

mwenzie, walikuwa pamoja, unaweza kuona muachano wa miili yao, lakini walikuwa pamoja 

kila mmoja ndani ya mwenzie, walikuwa pamoja. Pembeni mwao kulikuwa na malaika wawili 

Gabrieli na Mikaeli. Sababu ya mimi kujua majina yao ni kwa sababu yaliandikwa kwenye paji 

la nyuso zao kwa Dhahabu. Nilipokuwa mbele ya Baba, nilijiona mchafu! nilianguka kwa 

magoti nikaanza kulia. Nilikuwa najionea aibu, Ijapokuwa nilikuwa naweza kuona nyuso zao, 

sikutaka kuwaangalia, kwa sababu nilijionea aibu mwenyewe kwa jinsi nilivyokuwa mchafu. 

Nilipokuwa mbele ya Bwana alinionyesha mkanda/picha nzima ya maisha yangu kuanzia 

mwanzo mpaka sasa. Akaniambia kitu cha msingi ni vile ambavyo nilifanya baada ya kuokoka. 

Nilikuwa nawaambia marafiki zangu kuwa mimi ni mkristo, lakini kiukweli sikuwa naonyesha 

matunda yangu. Akaniambia kuwa ilinipasa niende kuzimu. Malaika Gabriel akaja na akanishika 

katika mkono wangu. Akanipeleka katika mlango ule mweusi mbaya ambao nilikuwa sitaki hata 

kuuangalia. Nilijitahidi kujizuia, lakini nilikuwa katika roho, na tukapita mlangoni, nilipokuwa 

upande mwingine wa mlango, ilikuwa ni giza kila upande. Sikuweza hata kujiona mwenyewe. 

Kisha tukaanza kuanguka Haraka sana kama wimbi la ufukweni (roller coaster).Nilipokuwa 

nikidondoka chini palikuwa panazidi kuwa na joto zaidi. Nikafunga macho yangu; Sikutaka 

kuona mahali tulipokuwa. 
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Tulipoacha kudondoka, nilifungua macho yangu, na nilikuwa nimesimama kwenye barabara 

kubwa. Sikuwa nimefahamu inaelekea wapi, lakini kitu cha kwanza ambacho nilihisi ilikuwa na 

kiu. Nilikuwa na kiu sana! Nikawa naendelea kumsisitiza malaika “ninakiu, ninakiu” Lakini 

ilikuwa ni kama hakuwa ananisikia. Nikaanza kulia, na machozi yangu yalipodondoka chini 

kwenye mashavu yangu, yalipotea kabisa kama mvuke. Kulikuwa na harufu ya Sulphur, kama 

tairi ikichomwa. Nilijitahidi kuziba pua , lakini hiyo ndiyo iliongeza harufu. Hisia zangu zote 

tano zilifanya kazi kwa nguvu sana. Nilipokuwa najitahidi kujifunika mwenyewe, ndivyo 

nilivyozidi kunusa harufu ya sulfur zaidi. Pia, vinyweleo vyangu katika mikono vilipotea. 

Nilihisi joto lote, kulikuwa na joto sana. 

Nilipoanza kutazama mahali pale, Niliona watu wakiteswa vibaya sana na mapepo. Kulikuwa na 

msichana pale anaumia sana, pepo lilikuwa likimtesa. Hili pepo lilikuwa likimkata kichwa chake 

kwa mkuki mrefu, na likimchomachoma kila sehemu. Halikujali. Kwenye macho, kwenye mwili, 

kwenye mikono, halikujali. kisha linarudisha kichwa chake tena na kumchoma kila sehemu. 

Alikuwa akilia kwa sauti ya kilio kikuu cha huzuni. 

Kisha tena nikaona pepo jingine, hili pepo lilikuwa likimtesa kijana wa kiume mdogo mwenye 

umri kati ya miaka 21-23. Huyu kijana alikuwa na mnyororo kwenye shingo yake, na alikuwa 

amesimama mbele ya shimo lenye moto. Hili pepo lilimchoma kwa mkuki mrefu kila sehemu ya 

mwili wake, kwenye macho, kila sehemu. Kisha pepo linamvuta kwa nywele zake kijana na kwa 

mnyororo wake na kumtupia shimoni, kisha linamchukua tena na kuanza kumtesa na kumtesa. 

Hii iliendelea hivi wakati wote, na kila alipokuwa akiingia ndani ya shimo hilo, nilikuwa sisikii 

kilio chake, Lakini pepo lilipokuwa likimtoa mle shimoni ndipo nilisikia kilio kikuu sana cha 

uchungu. Nilijitahidi kuziba masikio yangu kwa sababu sauti ilikuwa inaogopesha sana, lakini 

nilikuwa namsikia. Masikio yangu yalikuwa na nguvu ya kusikia zaidi.  

Niliangalia pepo jingine, hili pepo lilikuwa ni baya, na mengine yale mawili yalikuwa mabaya 

lakini hili lilikuwa baya zaidi ya yale mengine. Mfano wake lilikuwa na sura na tabia ya 

wanyama mbalimbali; siwezi hata kusimulia kwa maneno. Lilikuwa likizunguka na kuwatishia 

watu, na watu walikuwa wakiogopa sana. Kisha nikaona pepo jingine, lakini hili pepo lilikuwa 

lina sura nzuri kama ya malaika wa Mungu, lakini sivyo.Tofauti niliyoiona kati ya malaika wa 

Mungu na mapepo ni kuwa mapepo hayakuwa na majina yaliyoandikwa katika paji ya nyuso zao 

kwa dhahabu, lakini malaika wa Mungu walikuwa na majina katika nyuso. 

Kisha nikamuangalia malaika Gabrieli, na alikuwa akiangalia juu. Nadhani alikuwa hapendi 

kuona wengine wanavyoteswa. Nikafikiri moyoni mwangu, “kwa nini bado yuko mahali hapa? 

Je , sitakiwi kuwepo mahali hapa na kusubiri zamu yangu ya kuteswa? Nilikuwa na kiu. Nikalia 

kwa malaika, “Nina kiu, nina kiu,” Nafikiri alinisikia kwa sababu alitazama chini na kuniangalia 

akasema, “Bwana anakwenda kukupa nafasi moja nyingine.”  

Mara aliposema hivyo, kiu yangu yote ikaondoka, uchungu wangu, maumivu yangu, yote 

yakaondoka . Nikajihisi nina amani. Kisha akauchukua mkono wangu, tulikuwa karibu na 

kuondoka, Kisha nikasikia sauti yangu ikiitwa , “Jennifer, Nisaidie mimi, nisaidie !” Niliangalia 
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chini. Nilihitaji kujua alikuwa ni nani, Lakini nilipojaribu moto uliwaziba sura zao sikuweza 

kuwajua. Ilikuwa ni sauti  ya msichana. Niliweza kuona mikono yake ikiwa imetokeza, alitaka 

nimsaidie. Nilikuwa natamani kumsaidia kweli, Nilipojaribu, nilishindwa , kwa sababu mikono 

yangu haikuweza kumshika, Nilitaka kumsaidia kabisa lakini unaweza kuona hakuwa na 

matumaini tena. Sikuweza kumsaidia. 

Na kisha nikaangalia kote nikaona rafiki zangu, watu ninao wafahamu, na watu wengine. 

Walionekana kama ninawafahamu lakini sikuweza kuwatambua walikuwa ni akina nani. 

Sikufahamu maisha yao, lakini nilipowaona marafiki zangu wa shuleni pale, iliniumiza sana!. 

Nikajiwazia mimi mwenyewe, “Labda kwa sababu ya ushuhuda mbovu niliowaonyesha, wa 

kusema kuwa nilikuwa mkristo lakini nikarudi nyuma, ndicho kilichowafanya nao wasipende 

kumjua Mungu, na wakaamua kumuacha. Labda ilikuwa ni mimi niliyewaleta pale”.Hivyo 

ndivyo nilifikiri. Niliona katika kuzimu hakuna muda, hakuna wakati uliopita, wakati wa sasa, 

wakati ujao, kila kitu ni vile vile, na imewapasa kwenda pale. Lakini kama nilivyosema 

mwanzoni sipendi kuweka msingi wowote, Lakini hicho ndicho nilichokiona. Watu niliowaona 

pale bado wanaishi hivi leo.  

Malaika akanichukua tena na kunipeleka katika uwepo wa Mungu. Nilipokuwa nimesimama 

mbele zake, nilipiga magoti kisha nikaanza kulia na kulia. Nilikuwa bado siwezi kumtazama 

kwenye uso wake, kwa sababu nilikuwa ni mwenye kujionea haya. Lakini Yesu pamoja na sauti 

yake hiyo nzuri akasema, “Nakupenda” Upendo wake ni kama wa haki, Nawapenda 

wanaonisikia mimi. Lakini akaniambia amenisamehe makosa yangu yote nilipokuwa nimemuasi. 

Alinisamehe. 

Mungu akaniangalia kisha akanionyesha mambo mengi yajayo. Akanionyesha Ulimwengu yaani 

dunia. Kuzunguka Dunia niliona kitu kama kilaini, kama tabaka la ozone, lilikuwa limezunguka 

ulimwengu mzima, lilikuwa ni laini sana, nilitamani hata kushika. Niliposhika nilijua alikuwa ni 

Roho Mtakatifu, kwa sababu ilinibatiza na kuanza kuongea kwa lugha nyingine. 

Wakati huo, Nilitazama juu na kuona roho chafu nyingi zikitoka nje yangu. Nilipokuwa 

nikijiachia na kutumia madawa, ambayo yaliingia mpaka kwenye fikra zangu na kuruhusu 

mlango, wa roho hizi chafu kuja na kukaa ndani yangu. Roho hizi chafu zilinitesa. Kiasi kwamba 

nilivyokuwa nikifanya haikuwa ni mimi halisi, ilikuwa  ni zile roho chafu ndani yangu. Neno la 

Mungu linasema kwamba nyumba yako inapokuwa  imesafishwa roho chafu zitajaribu kuja tena 

kwa kuleta wengine 7.  Nyumba yangu ilisafishwa mara nilipokuwa nimeokoka. Na niliziona 

hizi roho chafu nilipokuwa nikibatizwa na Roho mtakatifu, walikuwa wako 7, na hizo 7 zilikuwa 

na wengine 7, na sikuweza hata kuzihesabu zote! Lakini Bwana alinisafisha na roho zote chafu. 

Pia alinionyesha kwa habari ya mambo yajayo, akanionyesha Dunia na mambo ambayo yatakuja 

kutokea, matukio yakakayokuja kutukia. Maono niliyopewa ni kuanzia sasa mpaka wakati wa 

unyakuo. Hakunionyesha unyakuo, lakini alinionyesha mambo yatakayotokea kabla ya unyakuo. 

Kila siku ilisogea kidigokidogo, na ninakuambia kuwa unyakuo umekaribia! Unatakiwa 
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kujichunguza mwenyewe, maisha yako, na kujiuliza “ Je niko tayari kwenda na Bwana?” Bwana 

alinionyesha hili, lakini aliniambia nisimueleze mtu yeyote, lakini kusubiri na kuona kuwa 

mwisho umekaribia, sipendi nimjaribu Mungu, ndio maana sitapenda kuwaambia kile nilicho 

kiona. Lakini nawaeleza na kuwatahadharisha  kuwa unyakuo umekaribia. 

Ninasoma katika Joel 2:28, ni moja kati ya unabii wa mwisho; kila kitu kingine kimekwisha 

timia. Unabii huu ndio wenyewe tu ambao haujatimia na ninakueleza wewe kuwa unabii huu 

unaendelea kutimia, Vijana wengi hivi sasa wanatokeza na kuhubiri neno la Mungu.  Shetani 

anataka kufanya jeshi la vijana lakini Bwana atakuwa na nguvu zaidi yake. Na kama kweli 

ukimkubali na ukipenda kumtumikia, Bwana atakupa uwezo wa kumshinda shetani, ili ukahubiri 

neno la Mungu Ulimwengu wote, Kama jinsi alivyoamuru katika Biblia. 

Aliniambia mimi kuwa nina mpango, na mpango huu ni kuwaeleza vijana wote kuhusu maono 

yangu. Hata kama sitataka kufanya hivi, ni amri ambayo Mungu alinipa, na nitaimaliza. 

Niliporudia mwili wangu, niliamka na kujikuta nikiwa hospitali.Niliangalia huku na huko na 

kuona sindano katika mikono yangu,vitu vikiangalia moyo wangu, mashine. Mara wazazi wangu 

wakaingia ndani nikaanza kulia. Walionekana ni wenye ghadhabu, lakini Bwana akaniambia 

niwaeleze kila kitu na hicho ndicho nilichofanya. Niliwaeleza kila kitu. 

Nesi alipoingia ndani ya chumba, wakanieleza kuwa walikuwa wanahofia sana kwa habari 

yangu. walisema nilikuwa naondoka na kurudi. Nilikuwa sijitambui halafu mara najitambua tena. 

Hii ilitokea mara tatu. Wanasema kuna wakati fulani katika matukio hayo matatu sikutaka kurudi 

kabisa, wakawa na hofu sana kwa habari yangu. Wanasema moshi ulikuwa ukitoka katika 

kinywa changu na kutoa maneno yasoyoweza kueleweka. 

Pia usiku ule, mama yangu alikuwa na ndoto mbaya. Kimbwa kidogo ambacho nilikuwa nikilala 

nacho kilikwenda kwenye chumba cha wazazi wangu na kukwarua mikono ya mama yangu na 

kujaribu kumuamsha. Alipoamka, alikwenda kwenye chumba changu na kuona mito ikiwa 

imewekwa vizuri na kufunikwa. Akafikiri nilikuwepo akarudi tena kwenye chumba chake. Kisha 

akaangalia dirishani akaona taa za polisi nje ya dirisha zikimulika. Alipochungulia dirishani, 

akaona polisi wakija kwenye Nyumba yetu, hivyo akamuamsha baba yangu. Polisi akawaambia 

wapige simu kituo cha polisi ili kupata taarifa zaidi kuhusu mimi. Wazazi wangu ndipo 

walipofahamu kuwa nimedhurika zaidi na sumu na kwamba niko hospitalini. Wakati huo Bwana 

akaongea na baba yangu na kumwambia asiogope, Nilitumia muda wa siku tatu nikiwa hospitali. 

Wiki moja baadae tuliongea na maaskari, na wakatusimulia kwa habari ya usiku ule. Wakasema 

Yule msichana niliyekuwa nae , hakutakiwa kutoka nje pia, na baba yake aliogopa sana. akawa 

akimtafuta, akizunguka , lakini hakuweza kumuona. Hivyo akaenda katika kituo cha polisi, na 

akatangaza aina ya gari ambayo rafiki yangu alikuwa akiendesha kwa wote wanaofanya patrol. 

Afisa fulani aliyekuwa hayuko kwenye zamu, alikuwa akipita mtaani kuzungukia wauzaji wa 

magari, alikuwa akitafuta gari ya kununua iliyotumika. Akawa ameona gari ya rafiki yangu 

akawa amewaita polisi. Polisi walipokwenda kuchunguza, gari ya rafiki yangu ilikuwa 
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imeegesha mahali pengine, hivyo hawakujua mahali gani alikuwepo binti huyo.Tulikuwa 

kwenye ghorofa ya pili katika chumba kilicho kwenye kona. Polisi walitaka kuanza kukagua 

katika chumba kile, na washuke chini wakimuuliza kila mmoja  ni nani mwenye gari ile iliyopaki 

pale nje. Walikuwa hawamtafuti Yule msichana; walikuwa wakimtafuta mmiliki wa gari ile. 

Walipogonga mlangoni petu, walifungua mlango na kuniona mimi niko chini.Lakini 

wakaondoka. Niliowaita rafiki zangu walidhani kuwa Polisi wameondoka tu , kumbe waliondoka 

kuchukua gari ya wagonjwa Ambulance. Mara tu polisi wengine wakaingia ili kuona nini kinaen

delea.Walipofungua mlango, muda ule sasa, rafiki yangu yule niliyekuwa nikimuongelea, Yule 

niliyemuamini alikuwa katika pointi ya kunibaka. Lakini Bwana akatumia polisi ili kuzuia 

kitendo kile, na hawakunifanya chochote. Hicho ndicho nacho mshukuru Bwana, kwa kuwa 

alikuwa mwenye Rehema kwangu. 

Na maombi ya wazazi wangu, naongea na nyie wazazi. Msiache kamwe kuomba kwa ajili ya 

watoto wenu. kama hawatembei katika njia ya Bwana, endeleeni kuwaombea, msikate tamaa. 

Wazazi wangu hawakukata tamaa, na angalia mahali nilipo hivi sasa, ninahubiri neno la Mungu; 

nikiwaambia vijana waje kumtumikia Mungu, kwa sababu wanamuhitaji. 

Ningependa kutoa ujumbe kwa vijana wote, ningependa wewe uwaze kwa habari yako, na 

ujichunguze mwenyewe. Fikiria, kwa nini ujali kile mtu yeyote anasema kwa ajili yako wewe. 

Nimekuwa nikifikiri kile Watu wamekuwa wakisema kwa habari yangu mimi lakini sasa 

nimegundua hata hawanijali. Hawatakuwa pale Bwana atakapokuwa mbele yangu. Nakumbuka 

nilipokuwa mbele ya Bwana, marafiki zangu hawakuwepo pale kunisaidia,familia yangu 

haikuwepo pale kunisaidia,mchungaji wangu hakuwepo pale kunisaidia,kanisa halikuwepo pale 

kunisaidia. Nilikuwepo pale peke yangu, na nilihitajika kujitetea mwenyewe.Mbele zake huwezi 

kuona uongo, kwa sababu ni mtakatifu sana. Na nilipokuwa pale, sikujisikia kuwa mimi ni wa 

pale, kwa sababu nilikuwa katika dhambi na mbinguni ni patakatifu. 

Ninakueleza wewe hivi leo kama haujampokea Bwana Yesu, basi mpokee hivi leo.Huu ni 

uamuzi wa Busara sana katika maisha yako yote. Sikuelezi haya yote ili kuwaogopesha ili 

muingie mbinguni, lakini ili muweze kuona rehema, upendo alionao kwetu sisi. Yeye Baba, 

alimtuma mwanae wa pekee afe kwa ajili yetu. Hivyo kila tone la damu alilomwaga linasafisha 

dhambi zetu zote. Kama unataka kumpokea Bwana, ni uamuzi muhimu sana katika maisha yako. 

Njoo kwa Bwana, Usijali nini kile mtu mwingine anasema kwa habari yako. 

Kama unataka kumtumikia Bwana ,basi fanya kwa moyo wako wote , usiiseme tu kwa mdomo 

wako,sema kwa moyo wako na fikra zako.Usihofu kwa habari ya maisha ya baadae,usihofu kwa 

ajili ya leo, huwezi jua ni lini utakwenda kufa. Nina umri wa miaka 15 tu na katika fikra zangu 

sikuwa nimewaza kuwa nitakufa katika umri wa miaka 15, sikuwahi kuwaza hivi. 

Unatakiwa kufikiri pia kuhusu hilo. Maisha yangu si yangu,maisha yako si yako,tumekopa 

maisha yetu, maisha yetu ni ya Mungu. Huwa tunapuuzia sana kuhusu hili na hatujali, tunarudi 

katika ulimwengu, na kufanya mambo ya ulimwengu. Ulimwengu una mambo mengi ya kukupa, 



Imefasiriwa na Peter Kahale kwa Neema aliojaliwa na Mungu 

 

lakini kumbuka Mungu anamambo mengi pia ya kukupa. Ulimwengu una kuzimu na mauti, 

lakini Mungu anao uzima wa milele. Maisha ya milele ni milele. 

Hivi sasa kama unataka kumkubali Bwana, Ninataka  uinamishe kichwa chako na kufunga 

macho yako, nifuatishe maneno haya "Bwana Mungu, katika jina la Yesu, nakuja kwako leo, O 

Bwana Mungu wangu kwa wakati huu nakukubali Wewe kama Mwokozi wangu, nataka uje 

katika maisha yangu. Kama dada alivyosema kuhusu ushahidi wake kwamba Kuzimu ni halisi, 

yeye alikuwa huko. Bwana Mungu, sitaki kwenda huko, sitaki hata kufikiri kwa habari ya 

kwenda huko. Bwana Mungu ninaomba unisamehe dhambi zangu zote nilizozifanya. Nisamehe 

kwa kila kitu ambacho nimekuwa nikifanya. Kila dhambi ndogo ya siri, Bwana Mungu wangu, 

mimi nazitangaza mbele yako, hivyo tafadhali nisamehe kwa kila kitu. Bwana Mungu naamini 

kwamba Wewe alikufa msalabani na kwamba ulifufuka kutoka katika wafu. Naamini kwamba 

utakuja moyoni mwangu na kutawala moyo wangu, na kuwa moyoni wangu. Nitasoma neno 

lako, na nitakuwa zaidi katika Neno. Nitakwenda Kanisani, Bwana Mungu wangu kwa sababu 

mimi najua Wewe unapatikana pale Kanisani. wewe umesema kwamba watu wawili au watatu 

wakikusanyika pamoja, Wewe hukokatikati yao. Bwana, Mungu wangu nataka kuwepo ambapo 

Wewe upo. Naomba haya yote katika jina la Yesu, Amina "  

Kama umeomba sala hii, ningependa kukukaribisha katika ufalme wa Mbinguni. Sasa una ndugu 

kaka na dada zako ulimwengu mzima. Hii ndio uamuzi wa muhimu sana katika maisha yako kati 

ya maamuzi ambayo ulishawahi kufanya , hivyo usipuuzie. Usirudi tena kwenye ulimwengu. 

Ulimwengu unakuongoza kwenye mauti, lakini Mungu anatuongoza kwenye uzima wa 

milele.Kila muda imekupasa uishi kana kwamba ni siku ya mwisho, na siku yako ya mwisho. 

Kama ushuhuda huu umegusa moyo wako, mpe pia rafiki yako ili kwamba amkubali Mungu 

katika moyo wake. Usiruhusu muda huu ukupite, huu unaweza kuwa ndio wakati wako wa 

mwisho. 

 

 Kuzimu ni halisi, nilikwenda huko! 
na Jennifer Perez 
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